Tài khoản
Đăng nhập Tạo tài khoản

☑️ Cetecocenflu - Thuốc giảm đau, giảm ho và kháng histamin

Thành phần

Paracetamol 500mg; Cafein 25mg; Phenylephrin HCl 5mg

Chỉ định

Tác dụng:

Là thuốc có tác dụng hạ nhiệt giảm đau, giảm ho và kháng histamin.

Chỉ định

Các triệu chứng cảm cúm: ho, sốt, nhức đầu, đau nhức bắp thịt, xương khớp, nghẹt mũi, chảy nước mũi, chảy nước mắt, ngứa mắt, viêm xoang, sổ mũi theo mùa, mẩn ngứa, viêm mũi dị ứng.

Liều lượng - Cách dùng

Dùng đường uống
 
Liều dùng: Dùng 2 lần/ngày:
  • Người lớn & trẻ > 12 tuổi: 1 viên/lần.
  • Trẻ 6 - 12 tuổi: 1/2 viên/lần.
  • Bệnh nhân suy gan hoặc suy thận: 1 viên/ngày, chia 2 lần, hay uống cách ngày.

Chống chỉ định:

Trẻ em < 6 tuổi. Quá mẫn với thành phần thuốc. Ho ở bệnh nhân hen, suy hô hấp, glaucoma, phì đại tiền liệt tuyến, bít cổ bàng quang, bệnh tim mạch trầm trọng, suy gan, suy thận. Bệnh nhân đang dùng IMAO.

Tương tác thuốc:

  • Thuốc chống đông máu làm tăng nhẹ thời gian prothrombin.
  • Với Phenobarbital làm tăng độc tính trên gan.
  • Hiệp đồng tăng mức với các thuốc ức chế thần kinh trung ương .

Tác dụng phụ:

Tác dụng không mong muốn: Mệt, nhức đầu, chóng mặt, mất ngủ, bí tiểu, khô miệng, rối loạn tiêu hoá, viêm dạ dày, táo bón, viêm tụy, thay đổi huyết học.

Chú ý đề phòng:

Những lưu ý đặc biệt và cảnh báo khi dùng thuốc:
  • Không dùng với thuốc khác có chứa Paracetamol (Paracetamol)
  • Thận trọng và giảm liều khi dùng đồng thời với thuốc ức chế thần kinh trung ương (kể cả alcohol), phenothiazin, chất chống trầm cảm ba vòng.
  • Không dùng thuốc lâu quá 7 ngày.
  • Phụ nữ có thai & cho con bú không dùng.
 

Cam kết chất lượng Cam kết chất lượng
Sản phẩm an toàn Sản phẩm an toàn
Đổi trả trong 24h Đổi trả trong 24h
Giao hàng nhanh chóng Giao hàng nhanh chóng
Zalo
Hotline
NTP Online