Tài khoản
Đăng nhập Tạo tài khoản

☑️ Efferalgan Codeine - Thuốc giảm đau, hạ sốt

Thành phần:

Paracetamol, Codeine

Chỉ định:

Ðiều trị các cơn đau vừa & nặng, không khỏi khi dùng các thuốc giảm đau đơn thuần (aspirin, paracetamol).

Liều lượng - Cách dùng

Thuốc dành cho người lớn & trẻ > 15 kg.
Liều paracetamol: 60 mg/kg/ngày chia làm 4 - 6 lần.
Liều codeine: 3 mg/kg/ngày chia làm 4 - 6 lần.
  • Trẻ 15 - 22 kg (3 - 6 tuổi): 1/2 viên/6 giờ, tối đa 2 viên/ngày.
  • Trẻ 22 - 30 kg (7 - 10 tuổi): 1/2 viên/4 giờ, tối đa 3 viên/ngày.
  • Trẻ 31 - 44 kg (11 - 14 tuổi): 1 viên/6 giờ, tối đa 4 viên/ngày.
  • Trẻ 45 - 50 kg (14 - 15 tuổi): 1 viên/4 giờ, tối đa 6 viên/ngày.
  • Người > 50 kg (> 15 tuổi): 1 - 2 viên/4 giờ, tối đa 6 viên/ngày.

Chống chỉ định:

Quá mẫn với thành phần thuốc, trẻ < 15 kg, người Suy gan, Suy hô hấp, Suyễn, phụ nữ cho con bú.

Tương tác thuốc:

Kiêng rượu. Lưu ý khi phối hợp với các các dẫn xuất của morphine, thuốc ức chế thần kinh trung ương.

Tác dụng phụ:

  • Phản ưng do codeine: táo bón, buồn nôn, buồn ngủ, chóng mặt, khó thở, phản ứng da.
  • Phản ướng do paracetamol: có thể có phản ứng ngoài da hoặc phản ứng dị ứng.

Chú ý đề phòng:

  • Khi lái xe hay vận hành máy móc, phụ nữ có thai không dùng.
  • Thận trọng khi dùng cho bệnh nhân Suy thận nặng.

Cam kết chất lượng Cam kết chất lượng
Sản phẩm an toàn Sản phẩm an toàn
Đổi trả trong 24h Đổi trả trong 24h
Giao hàng nhanh chóng Giao hàng nhanh chóng
Zalo
Hotline
NTP Online